สหจักรวรรดิอียิปต์อันศักดิสิทธิ์
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

จักรวรรดิที่มีหลายๆ จักรวรรดิ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Keywords
Keywords
Latest topics
» ใบสมัครเข้าทำงานในวังเเละพันธมิตร
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeMon Jan 16, 2012 8:39 pm by เจ้าหญิงเมอริมาอัท

» ร้านเเม็คโดนัลด์
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeFri Nov 25, 2011 5:02 pm by เจ้าฟ้าหญิงเมตี อะน๊อกซ์

» ร้านไอศกรีมมายาตี
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeFri Nov 25, 2011 4:43 pm by เจ้าฟ้าหญิงเมตี อะน๊อกซ์

» ร้านผลไม้อายาโมโตะ
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeFri Nov 25, 2011 2:39 pm by เจ้าฟ้าหญิงเมตี อะน๊อกซ์

» ร้านคุ้มเรือนเเก้ว
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeThu Nov 24, 2011 7:24 pm by เจ้าฟ้าหญิงเมตี อะน๊อกซ์

» รหัสบัตรประจำตัวประชาชน เลข 5 เจ้าฟ้าชายดูฮา การิม บาลิค ตาบัสซูม โจเซอร์เคปรูเร (ราชวงศ์หลักอมาร์น่าเเห่งสหจักรวรรดิอียิปต์อันศักดิสิทธิ์)
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeThu Nov 24, 2011 12:07 pm by เจ้าฟ้าหญิงเมตี อะน๊อกซ์

» ตำหนักสนม (1)
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeThu Nov 24, 2011 11:07 am by เจ้าฟ้าชายดูฮา การิม

» ฝ่ายตรวจการณ์
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeThu Nov 24, 2011 11:03 am by เจ้าฟ้าชายดูฮา การิม

» บทความเรื่อง To Scarabs, Pyramids, and The Pharaoh
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeWed Nov 23, 2011 6:53 pm by เจ้าฟ้าหญิงเฮรูอา

Latest topics
» ใบสมัครเข้าทำงานในวังเเละพันธมิตร
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeMon Jan 16, 2012 8:39 pm by เจ้าหญิงเมอริมาอัท

» ร้านเเม็คโดนัลด์
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeFri Nov 25, 2011 5:02 pm by เจ้าฟ้าหญิงเมตี อะน๊อกซ์

» ร้านไอศกรีมมายาตี
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeFri Nov 25, 2011 4:43 pm by เจ้าฟ้าหญิงเมตี อะน๊อกซ์

» ร้านผลไม้อายาโมโตะ
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeFri Nov 25, 2011 2:39 pm by เจ้าฟ้าหญิงเมตี อะน๊อกซ์

» ร้านคุ้มเรือนเเก้ว
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeThu Nov 24, 2011 7:24 pm by เจ้าฟ้าหญิงเมตี อะน๊อกซ์

» รหัสบัตรประจำตัวประชาชน เลข 5 เจ้าฟ้าชายดูฮา การิม บาลิค ตาบัสซูม โจเซอร์เคปรูเร (ราชวงศ์หลักอมาร์น่าเเห่งสหจักรวรรดิอียิปต์อันศักดิสิทธิ์)
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeThu Nov 24, 2011 12:07 pm by เจ้าฟ้าหญิงเมตี อะน๊อกซ์

» ตำหนักสนม (1)
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeThu Nov 24, 2011 11:07 am by เจ้าฟ้าชายดูฮา การิม

» ฝ่ายตรวจการณ์
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeThu Nov 24, 2011 11:03 am by เจ้าฟ้าชายดูฮา การิม

» บทความเรื่อง To Scarabs, Pyramids, and The Pharaoh
โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeWed Nov 23, 2011 6:53 pm by เจ้าฟ้าหญิงเฮรูอา

April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar
Affiliates
free forum

Affiliates
free forum

โบสถ์นอร์โทดัม

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
เจ้าฟ้าหญิงเมตี อะน๊อกซ์
ผู้ปกครองเเห่งสหจักรวรรดิอียิปต์อันศักดิสิทธิ์
ผู้ปกครองเเห่งสหจักรวรรดิอียิปต์อันศักดิสิทธิ์
เจ้าฟ้าหญิงเมตี อะน๊อกซ์

เพศ : Female Aquarius Chinese Zodiac : Horse ดีเบน : 100322
วันที่ท่านเข้ามาสมัครตำเเหน่ง : 23/09/2011
ความมีชื่อเสียงเเละอำนาจ : 33

โบสถ์นอร์โทดัม Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: โบสถ์นอร์โทดัม   โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeSat Sep 24, 2011 8:43 pm

โบสถ์นอร์โทดัม 106382542

โบสถ์นอร์โทดัม Church_Cloisters_by_atomhawk

โบสถ์นอร์โทดัม Golden_lights_by_zardo-d3izb38

โบสถ์นอร์โทดัม Gate_to_another_world_by_zardo-d3g3iq5

โบสถ์นอร์โทดัม Disco_church_by_zardo-d3f5zyw

โบสถ์นอร์โทดัม Prayer_of_rocks_by_zardo-d33fbv9

โบสถ์นอร์โทดัม A_kind_of_magic_by_zardo-d34bw98

โบสถ์นอร์โทดัม Secrets_room_by_zardo-d31q71l

โบสถ์ทางศาสนาคริสต์นิกายโรมันคาทอลิก โบสถ์ประจำสหจักรวรรดิอียิปต์อันศักดิ์สิทธิ์ที่มีความงดงามเเละเป็นที่สถิต ของพระเจ้าของคริสต์

โบสถ์นอร์โทดัม School_of_Magic_3D_Screensaver-screenshot

ทางเข้าโบสถ์นอร์โทดัม

โบสถ์นอร์โทดัม Church_3D_screensaver-screenshot

ภายในโบสถ์นอร์โทดัม หน้าเเท่นที่สักการะพระเยซู

โบสถ์นอร์โทดัม 106382576

บทเพลงถวายพรพระผู้เจริญ

รับ ) ถวายพรพระผู้เจริญสรรเสริญมหาสนิทศีล
สรรเสริญทุกทิวาอาจิณจนสุดสิ้นกำลังวิญญาณ

1. พระองค์ทรงรักวิญญาณ์จึงมาสนิทชิดใกล้
คืนวันไม่ว่างห่างไกลอยู่ในแท่นที่บูชา (รับ)

2. ประทานพระองค์กำบังใต้ปังศักดิ์สิทธิ์สุดหา
เป็นทิพย์อาหารเทวาวิญญาณ์บำรุงนิรันดร์ (รับ)

บทนำเพื่อการเฝ้าศีลมหาสนิท

แผ่นปังศักดิ์สิทธิ์ที่เราเห็นในรัศมีเป็นพระเยซูเจ้า

พระองค์ประทับอยู่ในศีลมหาสนิท

ถ้าการประทับอยู่ของพระเยซูเจ้าเป็นการแสดงพระสิริมงคลอย่างเปิดเผย

เราก็ไม่ต้องมีความเชื่อ

แต่การประทับอยู่ของพระองค์ซ่อนเร้นในศีลมหาสนิท

ศีลศักดิ์สิทธิ์แห่งความรักที่อยู่ต่อหน้าเราขณะนี้

ดังที่ได้เคยซ่อนเร้นในร่างของกุมารน้อยที่เบทเลเฮ็ม

ในช่างไม้ที่นาซาเร็ท และในนักโทษประหารบนภูเขากัลป์วารีโอ

เราเห็นพระเจ้าหน้าต่อหน้าในศีลมหาสนิท

เมื่อเราเชื่อในการประทับอยู่ของพระองค์ต่อหน้าเรา

และเชื่อพระวาจาของพระองค์ที่ว่า

พระองค์ทรงเป็น ปังทรงชีวิตที่ลงมาจากสวรรค์

ที่ ให้เนื้อของพระองค์เพื่อให้โลกมีชีวิต

ในศีลมหาสนิทเราเห็นพระพักตร์ที่สุภาพและเปี่ยมด้วยความรักอย่างยิ่งของพระเจ้า

ความสุขและความยินดีอันเต็มเปี่ยม

ในพระคริสตเจ้าผู้ประทับในศีลมหาสนิท

มาถึงเราเมื่อเราแสวงหาพระองค์

และปฏิบัติตามพระประสงค์ของพระองค์เป็นอันดับแรก

ถ้าเราเลือกเอาพระองค์

และพึ่งพาความรักของพระองค์เหนือสิ่งอื่นใด

เราจะมีความสุขนิรันดร์

บทพูดเเต่งงานในตอนเช้า

สวัสดีแขกผู้มีเกียรติทุกท่าน ที่มาเข้าร่วมเป็นสักขีพยานในความรักของ (เจ้าสาว)
และ (เจ้าบ่าว) พิธีการนี้ไม่ใช่พิธีกรรมทางศาสนา แต่เป็นพิธีที่เกิดจากความรัก
และคำมั่นสัญญาของทั้งสอง ต่อหน้าเราผู้เป็นสักขีพยานในการกล่าวคำปฏิญาณ
ของทั้งคู่
ดังนั้นทุกศาสนาสามารถเข้าร่วมพิธี ร่วมเป็นสักขีพยานและให้ความรักแก่กันได้

ในวันนี้

บาทหลวง : (ชื่อเจ้าบ่าว)กับ (ชื่อเจ้าสาว) ท่านทั้งสองมาที่นี่โดยไม่ถูกบังคับ แต่มาด้วยความสมัคร
ใจอย่างแท้จริง เพื่อเข้าพิธีสมรสหรือ?

ให้คู่บ่าวสาวตอบทีละคน
เจ้าบ่าว : ครับ

เจ้าสาว: ค่ะ

บาทหลวง : เมื่อเข้าสู่พิธีสมรสเช่นนี้แล้ว ท่านทั้งสองพร้อมที่จะรัก และยกย่องให้เกียรติแก่กันและกันจนตลอด ชีวิตหรือ?

บาทหลวง : ท่านทั้งสองพร้อมที่จะน้อมรับบุตร ซึ่งพระเจ้าจะประทานให้และอบรมเลี้ยงดู ตามกฎของพระคริสตเจ้า และพระศาสนจักรหรือ?

การแสดงความสมัครใจ

บาทหลวง : โดยที่ท่านทั้งสอง มีเจตจำนง ที่จะสมรสกัน ขอให้ท่านจับมือขวาของกันและกัน และแสดงความสมัครใจ ต่อหน้าพระเป็นเจ้า และพระศาสนจักรของพระองค์

คู่บ่าวสาวจับมือขวาของกันและกัน จากนั้นก็กล่าวเสียงอันดังว่า

เจ้าบ่าว : ข้าพเจ้านาย...(ชื่อตัวเอง) ขอรับคุณ...(ชื่อเจ้าสาว) เป็นภรรยา และขอสัญญาว่าจะถือซื่อสัตย์ต่อคุณทั้งในยามสุขและยามทุกข์ ทั้งในเวลาป่วยและ
เวลาสบาย เพื่อรักและยกย่องให้เกียรติคุณ จนกว่าชีวิตจะหาไม่

เจ้าสาว : ข้าพเจ้า...(ชื่อตัวเอง) ขอรับคุณ...(ชื่อเจ้าบ่าว) เป็นสามี และขอสัญญาว่าจะถือซื่อสัตย์ต่อคุณทั้งในยามสุขและยามทุกข์ ทั้งในเวลาป่วยและเวลา
สบาย เพื่อรักและยกย่องให้เกียรติคุณ จนกว่าชีวิตจะหาไม่

การเสกแหวนและสวมแหวน

บาทหลวง : พระเจ้าข้า โปรดเสกแหวนสองวงนี้ ซึ่งข้าพเจ้าเสก ในพระนามของพระองค์ เพื่อให้ผู้สวมนั้น ถือซื่อสัตย์ต่อกัน ดำรงอยู่ในสันติสุขและความ
โปรดปรานของพระองค์ จะได้เจริญชีวิตอยู่ในความรักต่อกันตลอดไป ทั้งนี้อาศัยพระบารมีพระคริสตเจ้าของข้าพเจ้าทั้งหลาย

เจ้าบ่าวเอาแหวนสำหรับเจ้าสาว สวมใส่นิ้วนางข้างซ้าย และจะกล่าวว่า

เจ้าบ่าว : (ชื่อเจ้าสาว) ขอให้รับแหวนนี้เป็นเครื่องหมายแสดงความรักและความซื่อสัตย์ของข้า

ทำนองเดียวกัน เจ้าสาวหยิบแหวนสำหรับเจ้าบ่าว สวมใส่นิ้วนางซ้ายของเจ้าบ่าวและกล่าวว่า

เจ้าสาว : (ชื่อเจ้าบ่าว) ขอให้รับแหวนนี้เป็นเครื่องหมายแสดงความรักและความซื่อสัตย์ของข้า

ถ่ายรูปร่วมกัน

เดินออกจากโบสถ์ ทั้ง 2 ข้างจะมีญาติๆโปรยกลีบดอกไม้ให้ตลอดทาง

เจ้าสาวโยนช่อดอกไม้

จบพิธี

......................................................................................................................................................

......................................................................................................................................................

แก้ไขล่าสุดโดย เจ้าฟ้าหญิงเมตี อะน๊อกซ์ เมื่อ Fri Nov 18, 2011 10:39 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://egyptholyempire.nice-forum.com
girl-black
ชนชั้นล่าง คนจนผู้ทำมาหากินอย่างลำบาก
ชนชั้นล่าง คนจนผู้ทำมาหากินอย่างลำบาก
girl-black

วันที่ท่านเข้ามาสมัครตำเเหน่ง : 05/10/2011
ความมีชื่อเสียงเเละอำนาจ : 26

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โบสถ์นอร์โทดัม   โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeMon Oct 10, 2011 2:19 pm

เข้ามานั่งฟังระลึกถึงพระเจ้า
เจ้าฟ้าหญิงเฮรูอา
ทาสผู้ต่ำต้อย
ทาสผู้ต่ำต้อย
เจ้าฟ้าหญิงเฮรูอา

เพศ : Female Aquarius Chinese Zodiac : Tiger ดีเบน : 100004
วันที่ท่านเข้ามาสมัครตำเเหน่ง : 06/10/2011
ความมีชื่อเสียงเเละอำนาจ : 26

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โบสถ์นอร์โทดัม   โบสถ์นอร์โทดัม I_icon_minitimeWed Nov 23, 2011 6:39 pm

นั่งสวดมนต์และระลึกถึงพระเจ้า

ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1